labarai_top_banner

Me yasa janaretan dizal ya gaza?Dalilai guda 5 da ya kamata a lura dasu

A gaskiya ma, injinan dizal suna da amfani da yawa.Sabili da haka, yana da mahimmanci don kariya, dubawa da kuma kula da janareta na diesel a lokaci-lokaci.Kulawa da kyau shine mabuɗin don kula da aikin yau da kullun na janareta na diesel.
Domin kula da injinan dizal daidai, ya zama dole a san kurakuran gama-gari da za su iya lalata su don sanin lokacin da ake buƙatar gyara injinan.
Yayi zafi sosai
Yin zafi fiye da kima yana ɗaya daga cikin cututtukan da aka fi sani da shi don kula da janareta.Yin zafi a cikin janareta na iya haifar da dalilai iri-iri, gami da wuce gona da iri na janareta, saurin wuce gona da iri, rugujewar rufewar iska da rashin isassun mai na man da ke ɗauke da shi.
Lokacin da janareta ya fara zafi, madaidaicin zai yi zafi sosai, wanda ke rage aikin rufewar iska.Idan aka yi watsi da shi, zafi fiye da kima zai kara lalata wasu sassan janareta, wanda zai iya buƙatar gyara ko sauyawa.
Laifin halin yanzu
Laifin halin yanzu shine duk wani babban halin da ba a yi niyya ba a cikin tsarin lantarki.Waɗannan kurakuran na iya haifar da matsaloli iri-iri ga janareta.Yawancin lokaci ana haifar da su ta gajerun da'irori tare da ƙananan impedance.
Idan laifin ya kasance ɗan gajeren da'ira ne a cikin iskar janareta, dole ne a duba janareta ko gyara nan take domin iskar na iya yin zafi da lalacewa.
Motar tuƙi
Aikin lantarki na janareta yana faruwa ne a lokacin da injin ba zai iya samar da isasshiyar wutar da janareta ya cika buƙatunsa na lodi ba.A nan, tsarin janareta yana tilasta ramawa ga asarar ta hanyar samar da wutar lantarki mai aiki ga injin, da gaske yana sa janareta yayi aiki kamar motar lantarki.
Motar ba za ta lalata janareta nan da nan ba.Duk da haka, yin watsi da shi zai iya sa injin ya yi zafi sosai.Sabili da haka, wajibi ne don kare injin, wanda za'a iya ba da shi ta hanyar maɗaukaki mai iyaka ko na'urar gano yanayin zafi.
Ragowar asarar maganadisu
Ragowar maganadisu shine adadin magnetization da aka bari ta hanyar cire filin maganadisu na waje daga kewaye.Yawanci yana faruwa a cikin janareta da injuna.Rasa wannan ragowar maganadisu a cikin janareta na iya haifar da matsala ga tsarin.
Lokacin da ba a yi amfani da janareta na dogon lokaci ba saboda tsufa ko rashin haɗin kai na iskar sha'awa, ragowar raƙuman maganadisu zai faru.Lokacin da wannan ragowar maganadisu ya ɓace, janareta ba zai haifar da wani ƙarfi ba yayin farawa.
Ƙarƙashin wutar lantarki
Idan wutar lantarki ba zai iya tashi ba bayan an kunna janareta, injin na iya fuskantar wasu matsaloli masu tsanani.Ƙarƙashin wutar lantarki na janareta na iya faruwa bazuwar don dalilai daban-daban, gami da fusing ɗin fis ɗin jin ƙarfin lantarki da lalata da'irar tashin hankali.
Wani abin da zai iya haifar da rashin ƙarfi a cikin janareta shine rashin amfani.Alternator nasa yana cajin capacitor tare da ragowar iska.Idan ba a yi amfani da janareta na dogon lokaci ba, capacitor ba zai yi caji ba kuma rashin isasshen ƙarfin zai haifar da ƙarancin ƙarfin ƙarfin wutar lantarki na janareta.
Kariya da kula da janareta ya zama dole.Idan ba a gyara nan da nan ba, matsaloli kamar zafi mai zafi, halin yanzu kuskure, tukin mota, ragowar maganadisu da rashin ƙarfi na iya haifar da lalacewar da ba za a iya jurewa ba ga janareta.Generator Diesel wani muhimmin ginshiƙi ne na duk wani gazawar samun damar shiga wutar lantarki ta al'ada, ko dai a ci gaba da yin aikin ceton injinan asibiti a lokacin da wutar lantarki ta ƙare ko kuma yin aiki a waje kamar gini da noma.Don haka, karya da'ira na janareta na iya haifar da mummunan sakamako.Don haka ya kamata a fahimci mafi yawan abubuwan da ke haifar da kurakuran janareto ta yadda za a iya gano su a gyara su kafin su yi mummunar illa ga injin.


Lokacin aikawa: Afrilu-09-2020