labarai_top_banner

Yadda za a hana yawan zafin jiki na janareta dizal da aka saita a lokacin rani

1. Daidaita amfani da rufaffiyar tsarin sanyaya
Yawancin injunan diesel na zamani suna ɗaukar tsarin sanyaya rufaffiyar.An rufe hular radiator kuma an ƙara tankin faɗaɗa.Lokacin da injin yana aiki, tururi mai sanyaya yana shiga cikin tankin faɗaɗa kuma yana gudana baya zuwa radiator bayan sanyaya, don guje wa babban adadin evaporation na sanyaya da ƙara yawan zafin jiki na sanyaya.Tsarin sanyaya zai yi amfani da na'urar sanyaya mai inganci tare da hana lalata, maganin tafasa, daskarewa da sikelin hana ruwa, kuma dole ne a tabbatar da hatimin yin amfani da shi don samun sakamako.

2. Tsaftace waje da ciki na tsarin sanyaya
Ɗaya daga cikin mahimman yanayi don inganta haɓakar zafi mai zafi.Lokacin da waje na radiator ya lalace da ƙasa, man fetur ko magudanar zafi ya lalace saboda karo, zai shafi hanyar iska, tasirin zafi na radiator ya zama mafi muni, yana haifar da zafin jiki mai sanyi.Saboda haka, radiator na saitin janareta za a tsaftace ko gyara cikin lokaci.Bugu da ƙari, za a yi tasiri akan canja wurin zafi na mai sanyaya lokacin da akwai ma'auni, laka, yashi ko mai a cikin tankin ruwan sanyi na saitin janareta.Ƙara ƙarancin sanyaya ko ruwa zai ƙara ma'auni na tsarin sanyaya, kuma ƙarfin canja wurin zafi na sikelin shine kawai kashi ɗaya bisa goma na na ƙarfe, don haka tasirin sanyaya ya zama mafi muni.Saboda haka, tsarin sanyaya ya kamata a cika shi da mai sanyaya mai inganci.

3. Kiyaye adadin mai sanyaya isasshe
Lokacin da injin yayi sanyi, matakin sanyaya yakamata ya kasance tsakanin mafi girma da mafi ƙasƙanci alamomi na tankin faɗaɗa.Idan matakin sanyaya ya yi ƙasa da alamar mafi ƙasƙanci na tankin faɗaɗa, ya kamata a ƙara shi cikin lokaci.Ba za a iya cika mai sanyaya a cikin tankin faɗaɗa ba, kuma ya kamata a sami wurin faɗaɗawa.

4. Rike tashin hankali na fan tef matsakaici
Idan tef ɗin fan ɗin ya yi sako-sako da yawa, saurin famfon na ruwa zai yi ƙasa da ƙasa, wanda zai shafi zagayawa na mai sanyaya kuma yana hanzarta lalacewa na tef ɗin.Duk da haka, idan tef ɗin ya matse sosai, za a sa abin ɗaukar famfo na ruwa.Bugu da ƙari, ba za a lalata tef ɗin da mai ba.Sabili da haka, ya kamata a duba tashin hankali na tef ɗin fan kuma a daidaita shi akai-akai.

5. A guji aiki mai nauyi na injin janareta na diesel
Idan lokacin ya yi tsayi da yawa kuma nauyin injin ya yi girma, zafin mai sanyaya zai yi yawa.

500kW dizal janareta


Lokacin aikawa: Mayu-06-2019